![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/FB_IMG_1689937301350.jpg)
เข้าร่วมแข่งขันกีฬาเพื่อคัดเลือกนักกีฬาเป็นตัวแทนสถานศึกษาในอำเภอแม่ทา แข่งขันต่อในรายการ “กีฬาเยาวชนคนลำพูน” ประจำปี 2566
วันที่ 20 กรกฎาคม 2566 คณะครูนำนักเรียน นักศึกษา วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน
เข้าร่วมแข่งขันกีฬาเพื่อคัดเลือกนักกีฬาเป็นตัวแทนสถานศึกษาในอำเภอแม่ทา แข่งขันต่อในรายการ “กีฬาเยาวชนคนลำพูน” ประจำปี 2566 จัดโดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน จัดการแข่งขันรอบคัดเลือก ณ โรงเรียนแม่ทาวิทยาคม จังหวัดลำพูน รายการที่เข้าร่วมการแข่งขัน ได้แก่
- ฟุตบอลชาย รุ่นอายุ 18 ปี
- ฟุตซอลชาย รุ่นอายุ 18 ปี
- ตะกร้อหญิง รุ่นอายุ 18 ปี
- ตะกร้อชาย รุ่นอายุ 18 ปี
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1-25.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/2-25.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/3-25.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/4-25.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/5-24.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/6-22.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/7-22.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/8-22.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/9-20.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/10-19.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/11-18.jpg)