![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/4-14.jpg)
เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน ร่วมกับโรงเรียนในจังหวัดลำพูนที่เข้าร่วมสนองพระราชดำริ ในการดำเนินงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน โครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ
วันที่ 12 กรกฎาคม 2566 นางสาวสุภัคคณิศร รุ่งเรือง ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน มอบหมายให้ นางสาวนิพภาพร จงภักดี รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน ร่วมกับโรงเรียนในจังหวัดลำพูนที่เข้าร่วมสนองพระราชดำริ ในการดำเนินงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน โครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ จัดโดยกลุ่มลูกเสือ ยุวกาชาด และกิจการพิเศษสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดลำพูน ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 26 อ.ป่าซาง จ.ลำพูน โดยรับเกียรติจากนายชุมศักดิ์ ชุมนุม ศึกษาธิการจังหวัดลำพูนเป็นประธาน และร่วมรับฟังการขับเคลื่อนการดำเนินงานจากคณะวิทยากร จากโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 26
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1-14.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/2-15-1024x576.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/4-14-1024x576.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/3-13-1024x825.jpg)