![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/391675766_757572786367410_2786583193473790417_n.jpg)
เข้าร่วมกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ ที่ว่าการอำเภอแม่ทา
วันที่ 23 ตุลาคม 2566 เวลา 08.30 น.ดร.จักรกฤษณ์ ทิพเลิศ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน มอบหมายให้นางสาวอาฤญช์ เพ็ญศรี ครู ทำหน้าที่รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ พร้อมด้วยคณะครู บุคลากร และนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว เพื่อถวายความเคารพและน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 อันหาที่สุดมิได้ที่มีคุณูปการต่อพสกนิกรชาวไทย โดยมีนายประกอบ ยอดยา นายอำเภอแม่ทา เป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอแม่ทา จังหวัดลำพูน
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/41-1-1024x577.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/42-1024x576.jpg)