![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/1-1.jpg)
ร่วมหารือความร่วมมือ และศึกษาดูงาน ณ อุทยานวิทยาศาสตร์ภาคเหนือ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 1 กันยายน 2566 นางสาวสุภัคคณิศร รุ่งเรือง ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน พร้อมด้วยนายเขมทัต สุคนธสิงห์ รองประธานอำนวยการโครงการวิทยาลัยเทคโนโลยีฐานวิทยาศาสตร์ ดร.นิติ นาชิต ที่ปรึกษาด้านมาตรฐานอาชีวศึกษาธุรกิจและบริการ และทีมผู้อำนวยการวิทยาลัย ผู้บริหาร หัวหน้าโครงการ ครู จากวิทยาลัยในโครงการวิทยาลัยเทคโนโลยีฐานวิทยาศาสตร์ ได้ร่วมหารือความร่วมมือและศึกษาดูงาน ณ อุทยานวิทยาศาสตร์ภาคเหนือ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อทราบแนวคิดในการพัฒนานวัตกรรมสู่เชิงพาณิชย์ เชื่อมโยงการพัฒนานวัตกรรม และหารือความร่วมมือในการยกระดับโครงการฯ ในระยะต่อไป
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/1-1-1024x576.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/2-1-1024x576.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/3-1-1024x576.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/4-1-1024x576.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/5-1-1024x576.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/6-1.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/7-1.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/8-1.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/9-1.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/10-1.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/11-1.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/12-1.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/13-1.jpg)