![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/1-4.jpg)
จัดกิจกรรมมอบเกียรติบัตรให้นักศึกษาวิชาทหารที่ผ่านการฝึกอบรม เพื่อแต่งตั้งเป็นนักศึกษาวิชาทหารบังคับบัญชา ประจำปีการศึกษา 2566
วันที่ 21 มิถุนายน 2566 วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน จัดกิจกรรมมอบเกียรติบัตรให้นักศึกษาวิชาทหารที่ผ่านการฝึกอบรม เพื่อแต่งตั้งเป็นนักศึกษาวิชาทหารบังคับบัญชา ประจำปีการศึกษา 2566 เนื่องด้วยศูนย์ฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบก 33 เห็นความสำคัญในความเสียสละ และความอดทนของนักศึกษาวิชาทหาร ในการฝึกนักศึกษาวิชาทหารบังคับบัญชา โดยได้รับเกียรติจาก ท่านผู้กำกับนักศึกษาทหารพิเศษ สุภัคคณิศร รุ่งเรือง หัวหน้าสถานศึกษาวิชาทหาร วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน มอบเกียรติบัตรให้กับนักศึกษาวิชาทหาร จำนวน 6 นาย ได้แก่
1. นักศึกษาวิชาทหาร วิรสิทธิ์ คำมุงคุณ
2. นักศึกษาวิชาทหาร พิเชฐ วิชัด
3. นักศึกษาวิชาทหาร วรรณวิสา ลาภผลอุดม
4. นักศึกษาวิชาทหาร สุมาลี แซ่ลี
5. นักศึกษาวิชาทหาร สวามินี วิชัด
6. นักศึกษาวิชาทหาร อารยา วังงิ้ว
จัดกิจกรรม ณ บริเวณลานทำกิจกรรมหน้าเสาธง วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/2-4.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/3-4.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/4-4.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/5-4.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/6-5.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/10-3.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/11-4.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/12-4.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/13-3-1024x785.jpg)