![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/2-4.jpg)
การฝึกอบรม การดำเนินงานโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จ. เชียงใหม่
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.จักรกฤษณ์ ทิพเลิศ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน มอบหมายให้ นางสาวนิพภาพร จงภักดี ครู ทำหน้าที่รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ พร้อมด้วยคณะครู เข้าร่วมการฝึกอบรม การดำเนินงานโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โดยมี วิทยาลัยในสังกัดอาชีวศึกษาจังหวัดลำพูนเข้าร่วมด้วย ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จ. เชียงใหม่
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/4-3-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/2-4-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1-4.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/3-4-768x1024.jpg)