![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011843.jpg)
การฝึกอบรมยุวชลกร หลักสูตรในรั้วโรงเรียน (3 ชั่วโมง) จัดโดยกรมชลประทาน จังหวัดลำพูน
วันที่ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2566 นางสาวสุภัคคณิศร รุ่งเรือง ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน มอบหมายให้ นางสาวนิพภาพร จงภักดี ครูชำนาญการทำหน้าที่ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ เป็นประธานพิธีเปิดในโครงการฝึกอบรมยุวชลกร หลักสูตรในรั้วโรงเรียน (3 ชั่วโมง) จัดโดยกรมชลประทาน จังหวัดลำพูน ทั้งนี้มีคณะครู และนักเรียน นักศึกษา เข้ารับการอบรมโครงการดังกล่าว ณ หอประชุมสุริยะ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011838-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011837.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011835-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011836.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011839-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011840-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011842-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011844.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011846-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011845-1024x768.jpg)
![](http://www.lcat.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1000011843-1024x768.jpg)